1. QUY ĐỊNH KHI ĐĂNG TIN TẠI DIỄN ĐÀN THẢO DƯỢC QUÝ
    + Nói Không Với Đăng Bài Trùng Nội Dung, Sai Chuyên Mục Đăng Tin
    + Khác Tiêu Đề Và 30% Nội Dung Tin Đăng
    + Không Trái Với Thuần Phong Mỹ Tục Và Quy Định Của Pháp Luật VN...
    BQT Sẽ Banned TV Và Xóa Tất cả bài viết mà không cần báo trước...

5 câu mà những người mới tham gia forex thường nói trên diễn đàn

Thảo luận trong 'Bảo Vệ Người Tiêu Dùng' bắt đầu bởi lynlyn, 19/7/21.

1. lynlyn

lynlyn Member

Web:
    Một trong những điều tốt nhất khi tham gia diễn đàn forex là các bạn có thể tương tác với các người say mê đầu cơ ở sàn giao dịch forex uy tín nhất thế giới. Giả dụ các bạn đã có “thâm niên” tham gia trên những diễn đàn thì bạn sẽ cảm thấy các thắc mắc và những câu hỏi phổ quát trong những chủ đề bàn luận không giống nhau.

Nghe lại năm câu nhắc sau và các bạn có thấy thân thuộc không!

Xem thêm: mô hình giá

“Thị trường Forex chống lại tôi”

Thua một giao dịch là đặc biệt cạnh tranh nếu các bạn đã dành phổ quát thời gian phân tách thị phần, xác định một thiết lập và soạn thảo cả một kế hoạch đàm phán forex cứng cáp mà sau đó vẫn thua. Sự mất mát càng đặc trưng hơn nếu bạn vừa vào lệnh thì ngay thức thì thị phần đi lại ngược chiều với giao dịch của các bạn.

Nhưng các bạn nên biết, ko có vị thần forex nào trần chờ để “troll” các bạn và account của bạ. Có đa dạng khả năng các bạn đã bỏ lỡ một điều kiện thương lượng quan trọng nào ấy.

Có hàng tấn lý do khiến giá bán tệ đi lại, điều tốt nhất các bạn có thể làm là chuẩn bị phổ quát tình trạng nhất có thể và bảo đảm các bạn tham gia một giao dịch với tỷ lệ có khả năng chiến thắng cao nhất.

“Người môi giới của tôi là một kẻ lừa đảo”

Tuyên bố này ko có gì là đáng kinh ngạc vì cực nhiều forex broker hoặc môi giới forex làm việc ko sáng tỏ. Tuy vậy, cũng ko thiếu những mẹo, thủ thuật từ các website đáng tin cậy và các diến đàn forex chống lại những hình thức lừa đảo.

bạn cần phải bỏ ra một tẹo thời kì để Phân tích về sàn forex trước lúc các bạn mở account. Kiếm tra với những cơ quan quản lý ví như sàn forex đấy là hợp pháp. Đăng topic trên các diễn đàn để hỏi. Mở một tài khoản demo để kiểm tra nến tảng của sàn forex ấy có phù hợp với bạn không. Chung cục là các bạn phải đọc hết những điều kiện, điều khoản và quy định của sàn forex đó.

“Bạn chẳng thể sống từ lợi nhuận đầu tư forex”

Một trong các sai lầm phổ biến nhất về đầu tư forex là nó có thể giúp các bạn giàu mau chóng. Giống như bất kỳ hình thức đầu cơ khác, phải mất rất nhiều thời kì, công sức và kỷ luật để trở thành có ích nhuận liên tiếp.

Một vận khích lệ quần vợt sẽ ko ý muốn để giành chiến thắng chỉ vì anh ấy đã mua một cây vợt và chơi quần vợt mỗi lần một tuần. Anh ta phải hiểu rõ bản thân mình, rèn luyện kỹ năng và chiến lược trước lúc anh đó có thể biến yêu thích của mình thành cuộc sống.

Là nhà đầu tư forex, bạn cần phải biết được những mối quan hệ kinh tế đơn thuần và các mô phỏng biểu đồ, dùng một vài hệ thống thương lượng, thực hiện kế hoạch đàm phán một cách tuyệt vời và nhất quán trước lúc các bạn mường tượng việc kiếm được lợi nhuận trên mỗi thương lượng.

Xem thêm: mô hình tam giác

“Bạn sẽ không có một cuộc sống ngoài giao dịch”

bạn cần phải Tìm hiểu mục tiêu đàm phán forex của mình và số tiền bạn sẵn sàng bỏ ra để đầu cơ. Nếu bạn scalping hay day trading thì bạn vẫn có thời gian cho các hoạt động khác.

ví như công nghệ của các bạn là lướt sóng hoặc đầu cơ dài hạn thì các bạn sẽ có phổ thông thời kì hơn, bạn có thể đặt các lộ trình làm việc và chỉ cần kiểm tra các đàm phán một lần mỗi tuần.

: 123