1. QUY ĐỊNH KHI ĐĂNG TIN TẠI DIỄN ĐÀN THẢO DƯỢC QUÝ
    + Nói Không Với Đăng Bài Trùng Nội Dung, Sai Chuyên Mục Đăng Tin
    + Khác Tiêu Đề Và 30% Nội Dung Tin Đăng
    + Không Trái Với Thuần Phong Mỹ Tục Và Quy Định Của Pháp Luật VN...
    BQT Sẽ Banned TV Và Xóa Tất cả bài viết mà không cần báo trước...

3 bí quyết giúp bạn nâng cao khả năng giao dịch forex

Thảo luận trong 'Bảo Vệ Người Tiêu Dùng' bắt đầu bởi lynlyn, 9/7/21.

1. lynlyn

lynlyn Member

Web:
    Hãy cho rằng bạn đã sẵn sàng để mở mang kỹ năng giao dịch forex của bạn? GalaForex có 1 số mẹo để giúp các bạn đưa khả năng của mình lên một cấp độ tiếp theo! Những điều đầu tiên: sắm ra khả năng của bạn đang ở đâu!

các bạn đang trong những giải đấu lớn? Các bạn đang trong các giải đấu nghiệp dư hay trong những giải đấu lộn xộn? Trước khi bạn có thể chuyển sang cấp độ Tiếp theo, bạn cần phải biết bạn đang ở mức nào. Bạn có thể làm được điều này bằng cách xem lại hiệu suất đầu tư forex của mình. GalaForex không thể click mạnh đủ tầm quan yếu của việc giữ một nhật ký giao dịch, nhật ký thương lượng forex càng chi tiết càng tốt!

Có một bản ghi chép về bạn qua các giao dịch sẽ giúp bạn xem lại, Tìm hiểu hiệu suất trong kí vãng của mình, điều này sẽ cho các bạn biết không ít về khả năng của mình và những gì bạn không có khả năng.

Xem thêm: mô hình cờ đuôi nheo

Nó có thể giúp bạn xác định những thiết lập giao dịch forex thường xuyên nhất, các giao dịch có lãi rộng rãi nhất và các thương lượng ít sinh lợi nhất. Quan trọng hơn, nó có thể cho bạn biết làm thế nào để các bạn theo sát kế hoạch đầu cơ forex của mình và cách các bạn giận dữ với rộng rãi trường hợp giao dịch khác nhau.

Hãy nhớ rằng, chỉ lúc bạn biết rõ các thế mạnh và điểm yếu của mình, bạn sẽ mới có thể tiến hành quy trình Tiếp đến để tăng và nâng cao khả năng của mình.

Mẹo thứ nhất: Làm việc theo tỷ lệ của bạn
    các bạn có thể tăng lợi tức đầu cơ forex bằng cách tăng tỷ lệ chiến thắng hoặc tỷ lệ risk/reward. Bạn chỉ cần chu đáo, không để mất chất lượng của các thương lượng của mình! Nếu việc của thiện tỷ lệ risk/reward của bạn phải tác động tới việc đặt stop loss bất hợp lý thì điều ấy ko đáng để làm.

bạn phải tạo sự cân xứng giữa tỷ lệ chiến thắng và tỷ lệ risk/reward. Giả dụ muốn tăng tỷ lệ risk/reward thì các bạn ko được làm tác động tới tỷ lệ thắng lợi của bạn quá đa dạng. Mặt khác, ví như bạn muốn tăng chỉ lệ thắng lợi của mình, các bạn không được hy sinh tỷ lệ risk/reward. Các bạn sẽ phải tìm thấy sự cân bằng của chính bằng cách thí nghiệm không ít. Cách tốt nhất là các bạn nên thể nghiệm chúng trên tài khoản Demo.

Xem thêm: mô hình nến đảo chiều

Mẹo thứ hai: tiếp tục những công tác tốt
    1 vài tăng to nhất trong đàm phán forex chỉ đơn thuần đến từ việc gắn bó với các gì hiệu quả! Các bạn tin hay không?

dùng những nhật ký giao dịch forex và tự nhận xét, bạn hãy quyết tâm xác định các chiến lược và những hành vi giúp bạn thương lượng forex. Đề cập cách khác, làm rộng rãi hơn những gì hiệu quả và khắc phục những gì không hoàn hảo. Thỉnh thoảng những hành vi đơn thuần tạo ra những sai lầm ít hơn và thúc đẩy các thói quan đàm phán tốt sẽ ảnh hưởng rất lớn đến thành công của bạn.

Mẹo thứ ba: mở mang kỹ năng giao dịch forex của các bạn
    ví như bạn nhận thấy rằng bạn đã nắm vững được rất nhiều kĩ năng thương lượng đơn thuần, thì có nhẽ đã đến lúc bạn phải mở mang kĩ năng của mình. Kĩ năng mới của bạn ko nhất thiết phải quá xa hay quá cao siêu gì. Mang đến một kỹ năng mới đơn giản như thương lượng một cặp tiền tệ khác hoặc trên một khuông thời kì khác nhau. Nếu bạn muốn giả mạo hiểm hơn thì các bạn có thể thể nghiệm một chiến lược giao tinh hoàn toàn mới.

Xem thêm: hotforex bonus

Cách này giúp các bạn có thêm một “vũ khí mới” vào kho thương lượng của mình. Bằng cách này bạn có thể duy trì lợi thế đầu tư của mình hoặc đem tới các cái mới.

Trong đầu cơ forex, bạn cần tận dụng được phần lớn những lợi thế của mình nếu như các bạn muốn theo kịp những người “chơi” trên thị phần tài chính. Và như chúng ta biết, ngành nghề tài chính sẽ ko miễn thứ cho những người chưa chuẩn bị trước. Vậy bạn muốn đạt được hoặc duy trì lợi thế của mình tới mức nào?

: 123